เมื่อวันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2565 โรงเรียนบ้านคลองใหญ่ ได้จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่ ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีกิจกรรม ดังต่อไปนี้ 1. การประกวดคัดลายมือ2.การประกวดระบายสี 3. การประกวดการแต่งกายตัวละครในวรรณคดี 4. การแสดงละคร โดยในพิธีเปิดงาน ท่านผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคลองใหญ่ นายประสาร สุขสุคนธ์ ได้ให้โอวาทและความรู้เเก่ลูก ๆ นักเรียน พร้อมทั้งคณะครูเเละบุคลากรทางการศึกษาได้ร่วมกันจัดกิจกรรม ซึ่งเต็มไปด้วยความรู้และความสนุกสนาน
ภาพเพิ่มเติม….https://www.facebook.com/media/set/?vanity=BanklongyaiSchool&set=a.572077077906633
![](https://scontent.fbkk6-2.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/290177831_572075101240164_7509015372192817189_n.jpg?_nc_cat=106&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeEPNQojTulUIBSvpbEE0p66RidrMsJZ_zJGJ2sywln_Mgm4Y3Em67R3usc5TkZXQF8AnuXFrn979KZT6saH_RXv&_nc_ohc=tVjwk5GVtVkAX-xpBBX&_nc_ht=scontent.fbkk6-2.fna&oh=00_AT9pl9y153AXp9_7rXrhfXw_-aEpiijtbYVS3RBIJ01tZA&oe=62CC216A)
![](https://scontent.fbkk6-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/290206067_572075621240112_1327712322502997979_n.jpg?_nc_cat=110&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeENEOGs0oOyKFm2KarJRV8BGuFBubFVA-Ua4UG5sVUD5UVNztbKEXMkVyIbJzhC1dC2IwKETitr5MNxaMCU2r-O&_nc_ohc=SR2mrr_bAbAAX_hRMOh&_nc_ht=scontent.fbkk6-1.fna&oh=00_AT9iVQjRlEDJZvs1Q5T2EghM9lvTBpzFwfg2wVJshrC_6g&oe=62CC290D)